––––•(-•[Noo Phước Thịnh FML]•-)•––––
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to noophuocthinh.tk

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[�] [HCM] SPRING DAYS 2014 - Ngày hội Mùa Xuân Tue Jan 14, 2014 12:00 am
[�] Saga 2.0 cute quá các bạn à, ai vào chơi chung không Fri Jul 26, 2013 11:38 am
[�] Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh Sat Jul 13, 2013 12:41 pm
[�] Clip nóng: girl xinh bất ngờ quá rớt khăn tắm! hehehe Mon Jun 17, 2013 5:00 pm
[�] Mem Nha Trang Thu Jun 13, 2013 5:03 pm
[�] Làm quen mem mới Wed May 08, 2013 9:19 am
[�] Noo Phước Thịnh: Những bí mật chưa tiết lộ Tue May 07, 2013 5:07 pm
[�] Khai trương Forum Noo Phước Thịnh FML Mon Apr 22, 2013 1:32 pm
[�] tham gia fc HN nha Wed Apr 17, 2013 1:04 pm
[�] Thông báo: Thành lập Noo's FML tại Tp Hồ Chí Minh Mon Feb 25, 2013 3:45 pm
[�] Gửi : Noo Phước Thịnh Fri Feb 01, 2013 10:43 am
[�] xem noo bieu dien o mai vang Tue Jan 29, 2013 12:42 pm
[�] k the gap noo Sun Jan 27, 2013 4:22 pm
[�] Website chính thức của a Noo Thu Jan 24, 2013 2:31 pm
[�] Noo làm giám khảo chương trình Nhảy Cùng Âm Nhạc & Bước Nhảy Tue Jan 08, 2013 2:39 pm
[�] Cơ hội để nhảy cùng Âm nhạc và Bước nhảy Mon Jan 07, 2013 2:22 pm
[�] Sao Việt và những phong cách khiến fan 'mê tít' Mon Jan 07, 2013 1:17 pm
[�] Fc Noo tại TP.HCM Sun Jan 06, 2013 9:39 pm
[�] Chương Trình Âm Nhạc & Bước Nhảy Đặc Biệt Tháng 01/2013 - Vũ Điệu Xuân Fri Jan 04, 2013 10:44 am
[�] quang cao mien phi lich dien cua A NOO Tue Oct 16, 2012 9:30 pm

Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh

Go down 
kate266
p3nhiluvnoo1998
kim_jae_ni
bimbim.snack59
babylove_x70
sena_kungya
yulnaxubi
nguyencongduc1996
qlinkinparkp
nqhung
tieutrannhj
nhoxrin
hoangkun
Lobyht_YanagyB
alone
Strawb3rry
heocon
coplun99_luv_noo
100iuNoo
mikhoaitay_95
lovely
lee
iunoonhut
nguyenvantom
nhok_noo_love_style
Vincent Nguyễn
tramynguyen
100% Yêu Noo
pevit94
lelinh176
thuyenvanoinho_hn
nooits
36 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
nooits

Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySun Mar 13, 2011 10:22 pm

First topic message reminder :

Trước hết, mình muốn admin hiểu cho mình vì mình không phải là bọn anti. Mình hiểu đây là một diễn đàn của fc noo. nhưng mình muốn lập topic này vì các lý do sau:
-tại sao các bạn thích noo??? noo là một ca sĩ chưa xứng với 2 chữ thị trường nói chi là ca sĩ đẳng cấp vì:
+ ca sĩ thị trường cần hội tụ đủ 3 yếu tố:
*ngoại hình: theo mình thì nói đến đẹp trai noo chưa có cửa
*giọng hát: mình thấy giọng hát của noo ko có gì đặc biệt nếu không nhờ mix. nhung các bạn đã bảo hay thì mình ko có ý kiến
*ca khúc: có các ca từ kiểu noo là đủ để làm nhạc thị trường nhưng nhạc thì noo có nhạc riêng ko nhỉ
-Mình vốn dĩ ko thích nhạc châu á nhung mình tôn trọng âm nhạc nước nhà. mình thấy trong nước vẫn còn người có thể thích dc mà. hay k-pop còn tạm. tại sao các bạn lại thik noo. ca khúc 100% yêu em của rapper tự phát lil shady mà cũng bị noo đạo.Đạo đạo và đạo Các bạn thật sự thích noo???

- nếu mod nghĩ ý kiến của mình là sai thì xin hãy giữ bài viết của mình lại và cho post lên. Hãy sửa tiêu đề là lời nhận xét về anh noo của 1 kẻ không biết gì về âm nhac. Hãy để các thành viên khác chửi bới mình. chân thành cảm ơn mod

Tác giảThông điệp
nhoxrin

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyWed Jul 27, 2011 4:46 pm

bạn ạ bạn cần xem lại cái tai của mình, tiên thể đi khám mắt xem bạn có bị loạn thị k nhá?
Thứ 1 bạn nói Noo k đẹp trai? vậy theo bạn chuẩn mực của sự đẹp trai là zì? nều Noo k đẹp trai thì lsao có thể trở thành người mẫu? đúng k?
Thứ 2 bạn nói Noo có giọng hát k đặc biệt? Vậy bạn đc "đặc biệt" như Noo chưa?
Thứ 3 bạn nói Noo đạo nhạc? thế theo bạn cứ hát lại là đạo nhạc? chúng ta biết hay k, nếu như người sáng tác bài đó cũng k fải lil shady? bạn biết đc chuyện của họ sao?
Thứ 4 bạn nói dòng nhạc của Noo k có chất riêng? điều này khiến bạn nên xem lại bản thân xem nghe nhạc nào bạn nhá, Dòng nhạc của Noo là nhẹ nhàng trữ tình, blat vì chất giọng của Noo, và Noo chưa qa trường đào tạo nào từ bé tới khi đc "khai quật"
Chắc chắn Noo còn fải hoàn thiện bản thân nhiều. Nhưng bạn nói Noo k xứng vs nhạc thị trường???? Điều đó là sự xỉ nhục lớn vs những fan của Noo đó, bạn nói bạn k thích nghe nhạc Châu á nhưng vẫn ủng hộ âm nhạc nước nhà? mà bạn có thể so sánh các sao Vpop vs nhạc thị trường sao? thật buồn cười nhỉ? tớ nghĩ bạn chưa đủ tuổi để nói về anh Noo đâu. thường thì người ta nói "Ngụa non háu đá" cũng đúng nhỉ? xem xét lại bản thân nhá bạn.
tieutrannhj

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyTue Aug 02, 2011 7:44 pm

bạn vào đây là để chỉ trích anh Noo trong khj anh ko làm j có lỗi ak
đẹp trai :tùy theo mỗi ng nhận xét nhưng anh có phông cách và cũng đâu tới nổi wa" xấu để bạn nói zvay.
giọng hát : thử nghe lại đi nếu a Noo hát live ko hay thì ca sĩ teen bây giờ ra thi hát live xem có hát nổi ko chak chưa nói đến chuyện hay
vs lại Noo có 1 thứ mak có lẽ số hiếm trong ca sĩ teen bây giờ ko có là sự thân thiên (mình vì điều này ma trỏ thành fan của Noo) họ đa số là chảnh chọe ko tiếp súc vs fan hay tiếp súc cũng là miễn cưỡng
bạn nên xem lại bài viết của mình
nqhung

nqhung

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyTue Aug 02, 2011 8:22 pm

Thật ra thì ai cũng có hobby của riêng mình, ko ai giống ai đâu. Nên đừng có mà chỉ trích nhau như vậy. Bạn nooits có ý kiến như vậy thì cũng rất cảm ơn bạn đã mạnh dạn đóng góp. Nhưng đấy cũng chỉ là ý kiến chủ quan của riêng bạn. Sự thật ko thể chối cãi là Noo thực sự có tài, một con rồng trẻ đang vươn dậy. Rõ ràng là chất giọng của Noo đặc biệt khoẻ khoắn, rất truyền cảm và Noo hát live rất tốt. Hihi đừng nghĩ tui là mem của 4rum này rùi mèo khen mèo dài đuôi. Bằng chứng là Noo có rất nhiều khán giả ái mộ, nếu ngược lại thì 4rum này đâu tồn tại. Chỉ vậy vẫn chưa thuyết phục phải ko, tiếp nhé! Noo có rất nhiều giải thưởng nghệ thuật, từng có cả giải Mai vàng, một giải rất danh giá trong giới nghệ sĩ VN. Ca sĩ Phương Thanh cũng thừa nhận rằng Noo có tài, ca sĩ Hồ Ngọc Hà song ca với Noo trong bài Nỗi nhớ đầy vơi rất đình đám hiện nay, trong mv này Noo tỏ ra ko hề thua kém nữ ca sĩ hàng đầu HNH. Và còn rất nhiều rất nhiều đánh giá cao khác về Noo trong giới chuyên môn. Riêng tui trước nay ko hề nghe nhạc trẻ mà vẫn bị Noo chinh phục thì đủ hiểu sức hấp dẫn của chàng ca sĩ trẻ này như thế nào rùi nhé! Razz
qlinkinparkp

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyThu Aug 04, 2011 12:29 pm

Đồng ý với bạn nqhung. Nhưng dù sao cũng mong nếu các bạn là fan của Noo thì cứ ủng hộ Noo. Lỡ sau này, các bạn lại gặp một người hát hay hơn Noo lại đi thần tượng người đó thì không biết phải nói các bạn ra làm sao nữa. Nếu chuyên đó xảy ra thì Noo cũng chẳng khác nào l2 ca sĩ thị trường nhỉ??? Laughing . Và nếu nói không ngoa thì các bạn cũng chỉ là những người hay chạy theo nhạc thị trường để nghe chứ không phải để thưởng thức âm nhạc nhẩy.
nqhung

nqhung

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyFri Aug 05, 2011 12:39 pm

Bạn ơi, ko phải có thần tượng mới đồng nghĩa với bỏ thần tượng cũ đâu. Bản thân tôi là người đam mê Cải Lương Hồ Quảng, ngưỡng mộ NS Phượng Mai và cả gia đình Minh Tơ có cả chục người, thì thử nghĩ xem có vấn đề gì. Tôi quan điểm trước đây nghệ thuật ko chỉ đơn thuần là giải trí mà phải là sự chiêm ngưỡng có chọn lọc cho nên việc chạy theo thị trường thì ai có chứ tôi thì ko. Như tôi nghe CLHQ từ nhỏ đến lớn đâu chán mà ngày càng yêu. Tôi biết đến Noo từ những ngày đầu Noo đi hát lận, nhưng gần đây tôi mới thực sự thừa nhận rằng Noo là người có tài vì tình cờ chịu lắng nghe kỹ giọng Noo, chứ trước giờ tôi thờ ơ với nhạc trẻ lắm. Razz
Túm lại mến mộ Noo vì tài, và nếu có 1 ngày phát hiện ra 1 người nào đó có tài năng thì tôi cũng sẽ dành sự mến mộ tương tự như vậy. Vì thần tượng ko phải là yêu đương mà đòi hỏi sự chung thuỷ 1 người duy nhất, mà nếu vậy thì nghệ thuật nước nhà đi xuống rùi vì ko ai thần tượng người mới - những thế hệ kế thừa cả. Đây là biết quý trọng hiền tài chứ ko phải "đặng chim bẻ ná, đặng cá quăng nôm". Razz
OK bạn nhé! alien
nguyencongduc1996

nguyencongduc1996

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyFri Aug 05, 2011 5:28 pm

nooits đã viết:
Trước hết, mình muốn admin hiểu cho mình vì mình không phải là bọn anti. Mình hiểu đây là một diễn đàn của fc noo. nhưng mình muốn lập topic này vì các lý do sau:
-tại sao các bạn thích noo??? noo là một ca sĩ chưa xứng với 2 chữ thị trường nói chi là ca sĩ đẳng cấp vì:
+ ca sĩ thị trường cần hội tụ đủ 3 yếu tố:
*ngoại hình: theo mình thì nói đến đẹp trai noo chưa có cửa
*giọng hát: mình thấy giọng hát của noo ko có gì đặc biệt nếu không nhờ mix. nhung các bạn đã bảo hay thì mình ko có ý kiến
*ca khúc: có các ca từ kiểu noo là đủ để làm nhạc thị trường nhưng nhạc thì noo có nhạc riêng ko nhỉ
-Mình vốn dĩ ko thích nhạc châu á nhung mình tôn trọng âm nhạc nước nhà. mình thấy trong nước vẫn còn người có thể thích dc mà. hay k-pop còn tạm. tại sao các bạn lại thik noo. ca khúc 100% yêu em của rapper tự phát lil shady mà cũng bị noo đạo.Đạo đạo và đạo Các bạn thật sự thích noo???

- nếu mod nghĩ ý kiến của mình là sai thì xin hãy giữ bài viết của mình lại và cho post lên. Hãy sửa tiêu đề là lời nhận xét về anh noo của 1 kẻ không biết gì về âm nhac. Hãy để các thành viên khác chửi bới mình. chân thành cảm ơn mod
Mình thực sự không đồng ý với bạn về quan điểm này :
- Thứ nhất : mình biết noo là một ca sĩ mới nổi nhưng với mình noo như là một ca sĩ đã xuất hiện từ rất lâu rùi , mình thì thực sự lả biết về noo khi lần đầu mình xem phim kính vạn hoa do tfp sản xuất và trong một thời gian gần đấy mình thấy noo lại xuất hiện trên truyền hinh với vai trò là một ca sĩ với ca khúc dịch lại của ca khúc because i'm stupid và ca khúc stand by me trong phim truyền hình BOF .
- Thứ hai : tớ thấy mặc dù rằng noo xuất hiện là một ca sĩ mà chưa qua một lớp đào tạo căn bản nào cũng phần nào phản ánh được rằng ngày nay các ca sĩ nổi tiếng lên mà không cần phải được đào tạo căn bản trong trường học nào cả ngay hay cả ca sĩ Chí Thiện cũng chỉ là một người mãu nhưng lại được mời trở thành mội ca sĩ và điều đó cũng cho thấy rằng ở bất cứ nghành nghề nào cũng có thảnh ca sĩ được .
qlinkinparkp

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySat Aug 06, 2011 10:01 pm

Theo quan điểm cá nhân mình thì mình không thích Noo. Đơn giản vì Noo hát live là thuộc dạng tệ. Tuy nhiên phải công nhận là các bài trên studio đã được mix lại thì rất ổn nhưng nếu như mix như vậy, thì khả năng thực sự của Noo là có hay không???. Nói cho dân dã là Noo không đủ hơi khi hát những bài có âm vực cao. Nếu như Noo chọn bài thấp thì hát lại chuẩn. Mà nói về đẳng cấp thì Noo vẫn còn kém xa so với lớp đàn anh. Mình thì lại ko thích dịch bài nhạc khác để mà hát nên Noo vẫn có gì đó chưa gọi là ngôi sao hay gì gì đó.
nqhung

nqhung

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySun Aug 07, 2011 8:25 am

Đúng rùi! Noo sao so đc với đàn anh, vì Noo còn trẻ tuổi non nghề quá mà với lại ko qua trường lớp đào tạo nào cả. Mình thấy Noo hát live đâu tệ, hơn nhìu so với các ca sĩ cùng thế hệ, về mảng này Noo thuộc dạng hiếm hoi đấy nhé! OK mỗi người mỗi quan điểm, mỗi đòi hỏi, cho nên mình ko lạm bàn quan điểm của bạn. Hiện tại Noo đang hoàn thiện mình ngày một tốt hơn, tương lai có thể làm đc những gì bạn nói. Vì tôi nghĩ Noo còn rất nhìu tiềm năng chưa bộc lộ hết. lol!
Dẫu sao cũng rất ngưỡng mộ bạn đã thẳng thắn chia sẻ để chúng tôi có dịp phản biện.
yulnaxubi

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyWed Aug 10, 2011 9:24 am

Theo mình nghĩ nếu như 1 người nào đó đã là idol của mình rồi thì những thiếu sót,những khía cạnh chưa hay của người ấy cũng đâu thành vấn đề gì.Đã hâm mộ thì đâu phải chỉ yêu thích những cái "good" của người đó mà còn chấp nhận cái "ch ưa good" trong con người đó.Bạn đã yêu 1 người nào chưa? Cũng giống vậy đó,khi yêu 1 người bạn cũng đã châp nhận những sai sót,những gì chưa hay ho của người ta.
không có ai là perfect cả,bạn đồng y không? singer bây giờ cũng thế.,bạn dám chắc ai perfect về mọi mặt không?
Mình nghĩ chắc bạn cũng có idol riêng,vậy bạn mến idol của bạn vì lí do gì?
Chúng tôi mến noo cũng như bạn mến idol của mình..
Mình không phải phản bác những ý kiến của bạn về idol của mình.Tks bạn vì những chỉ trích đó vì mình tin Noo sẽ ngày càng hoàn thiện mình hơn nhờ những ý kiến đóng góp của bạn
Thân!
sena_kungya

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySun Sep 04, 2011 12:48 am

Bn nooits. bn nghi~ sao mah di so nhac Viet vs nhax Nuoc ngoai. Likin Park hat trc' Noo tat nhien la fai~ noi tieg hon. Nhug bn dug` phan' ng ta nhu zay. ko thik thi pien'. Bat Cu Ca Sy Nao Cung Co Dat Diem Rieng Cua Ho . Ko thik thi [b]PIEN'' Mad
babylove_x70

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyTue Sep 06, 2011 11:11 am

anh noo vua dien o hoi cho tai phu yen.thay a noo mac do xau vo cung. thay cach an noi hoi chanh.k xung dang la than tuong,mat hinh tuong wa.
bimbim.snack59

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySat Sep 24, 2011 2:53 pm

flower
zi bi h theo ban o viet nam co bao nhieu nam ca si hoi tu duoc 3 dieu ban no'i??????????????????????????????????????????
cha'c i't la'm ban oi.
ban dung khac khe vs noo nhu z.
hay nghe ki nhung ca khu'c cua noo,nga'm ki noo them 1 xiu.ban se thay mik zi seo nhieu nguoi ham mo noo toi z.hihi
mik chi do'ng go'p y' kien thui chu' ko co'a y' dik tranh luan au nhe!hihi
[b]
kim_jae_ni

kim_jae_ni

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySun Sep 25, 2011 8:08 pm

mình là fan k-pop hơn 5 năm rồi. với mình việc nghe nhạc Việt có khi thật nhàm. đơn jản vì ca sĩ trẻ bêy jờ có ai hát hay đâu. chỉ toàn nhờ công nghệ lăg xê.
nhưng vs Noo thì khác.
Noo kô có ngoại hình?????? thế chẳg lẽ WanBi hay Chí Thiện có ư????
Noo hát live kô hay??????? thế có ai ca sĩ trẻ bây jờ hát live hay??? WanBi??? Chí Thiện??? Nam Cường???? đối với một n`g chưa qa lớp đào tạo về thanh nhjac như Noo thì hát vậy là ổn rồi.
mình tin là trong tương lai Noo sẽ còn nổi tiếng hơn nữa.
p3nhiluvnoo1998

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyFri Sep 30, 2011 10:34 am

mình đồng ý với bạn kim_jea_ni. Vì mình thấy các ca sĩ trẻ như a Noo hiện giờ cũng kg ai hát live hay. Mà a Noo hát như vậy thì mình thấy cũng dc rùi các bạn À. đâu có tệ!!!
kate266

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyMon Oct 10, 2011 1:33 pm

cac ban nghj sao chu doi vs mjh anh Noo la ok lam r ak'. dag iu
hong tra

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptyWed Nov 16, 2011 1:56 am

Minh rat thich nghe nhac cua Noo. Chuc Noo luon thanh cong.
singerheo159

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySun Jan 08, 2012 9:59 pm

moi nguoi deu` lam` tu` viec nho den viec lon', noo cung~ vay luc' dau`. mih` thay' noo hat live ko dc hay rat run va` hay bi vo giong.nhung dan` dan` minh` da thay' noo hat live rat tot.
Wang_Ming_Hong

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySat Mar 24, 2012 11:08 pm

Hi Everyone!

Mình là một mem thật sự mới, sau 3 ngày tìm hiểu về NPT mình đã quyết định đăng ký vào website này.
Mình có vài ý kiến bản thân về Noo Phước Thịnh mong bạn "nooits" có thể đọc được.

Thứ nhất, ngoại hình của NPT mình cho là khá. Ở đây mình xét theo các tiêu chuẩn của bản thân như đường khuôn mặt, khoảng cách 2 mắt, mắt to hay nhỏ, một hay 2 mí, độ cao của mũi, lông mày, ... vóc dáng và màu da. Nếu bạn "dị ứng" với phong cách thời trang của anh thì mình không còn gì để nói.

Thứ hai, giọng hát, mình thừa nhận NPT có giọng hát khá tuy chưa lạ nhưng đã có sự tiến bộ. Vì mình đã nghe tất cả các bài hát trong album, single NPT theo thứ tự thời gian, rất dễ phát hiện sự tiến bộ trong giọng hát của anh ngay trong phòng thu. So với mặt bằng chung của nhiều ca sĩ Việt Nam, thì mức độ live của anh là 6.5/10 vì mình đã được nghe a ý live 2 lần. Và đó là sự khuyến khích của mình cho anh.

Thứ ba, ca khúc, vì NPT đi lên từ dòng nhạc thị trường nên khó có thể thoát khỏi "phong trào đạo". Nhưng bạn "nooits" cũng đừng phủ nhận những bản ballad hay do anh trình bày như "Đổi Thay", "Tiếc Nuối", "Quên", ... Mình cho đó là sự thành công. Và mình cho đó là hững hạt sạn mà bản thân anh có thể hoàn toàn không muốn vậy, còn nếu anh có ý nghĩ đó thì hy vọng sau này đừng để những "hạt sạn" đó biến tướng thành tảng đà ngăn cản con đường của anh.

Và cuối cùng nhưng quan trọng nhất, hy vọng Noo Phước Thịnh có thể đi được trên con đường âm nhạc mà anh muốn đi. Xem pro5 thì thấy trước khi nổi tiêng anh rất thích hát nhạc Trịnh và rõ ràng giọng của anh rất hợp với thể loại pop, ballad, R&B, soul, ...Mong anh luôn rèn luyện giọng hát của bản thân để có thể trở thành môt ca sĩ chuyên nghiệp.

Hy vọng bạn "nooits" và các fan của Noo Phước Thịnh có thể tiếp nhận được những ý kiến của mình.
gauiunoo

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 EmptySat Jul 13, 2013 12:41 pm

Mình là fan Noo, fan chân chính và trung thành, không phải fan cuồng cũng không phải fan theo phong trào. Mình không biết các bạn nhận xét về Noo như Noo ko đẹp trai, Noo live tệ hay đại loại thế, các bạn gặp Noo bao nhiêu lần, nghe Noo live bao nhiêu lần? Mình không theo chân Noo từ những ngày A bước chân vào âm nhạc, nhưng thời gian mình làm fan Noo cũng đc tính = số năm, số lần gặp và đi coi A hát cũng phải tình bằng chục, bằng trăm. Có lẽ điểm xuất phát của Noo không hoàn mỹ, là ca sĩ tay ngang ko qua đào tạo, là người mẫu ảnh trở thành ca sĩ, nhưng các bạn nên hiểu, ai cũng phải có xuất phát ban đầu như thế, để rồi cố gắng và trưởng thành. Bạn nên 1 lần đi nghe Noo live phòng trà, live tầm trên chục bài, nghe và so sánh để cảm nhận Noo live hay hay dở, để cảm nhận đc cái tâm, cái hồn phiêu cùng âm nhạc của A, mình đảm bảo bạn sẽ gật gù đấy. Mình là fan, nhưng vẫn thường nói và nhắc nhở Noo, mỗi lần A hát sai hay A đi trễ, những điều đó ko ai muốn, nhưng đâu phải khi nào A cũng đủ sức khỏe để hát, để nhảy và làm vừa lòng tất cả mng đc. Bản thân mình thấy Noo không thật sự đẹp, theo kiểu Hàn Quốc mà các bạn thích, nhưng Noo rất dễ thương, mắt bên 1 mí bên 2 mí, miệng rộng, mặt sáng, mũi gọn và đặc biệt nhất là nụ cười, nụ cười rất tươi khiến người đối diện ấm áp. Ngay từ lần đầu gặp, Noo đã rất thân thiện, điều đó làm mình chú ý đến A, và hâm mộ A từ đó, không biết vì sao mng bảo Noo ko thân thiện Sad. Còn về trang phục, cái này thì mỗi người 1 sở thích khác nhau nên ko so sánh đc, các bạn ko thích tớ cũng ko bik nói j, bản thân Noo là người tự phối đồ, ko có stylist riêng, nên có thể A gặp 1 số lỗi nhỏ, nhưng điều đó có lẽ chỉ là 1 lí do rất rất cực kì nhỏ để bạn ko thích Noo thôi, phải ko? Mình cảm nhận, Noo là ca sĩ live rất tốt, các ca sĩ đàn anh như Mr.Đàm, Tuấn Hưng hay Tùng Dương, mng đừng so sánh như vậy, ko công = với Noo, Noo là ca sĩ trẻ, vậy thì so với các ca sĩ cùng lứa khác như Cao Thái Sơn, Ngô Kiến Huy,... Noo live hay hơn rất nhiều mà, trong khi bề dày đi hát của Noo còn ít hơn các ca sĩ đó. Mình không nói bậy đâu nhé, mỗi lần đi sân khấu hay phòng trà, coi Noo diễn nhưng cũng nghe nhiều ca sĩ khác live, mình để ý và phán xét rất công = đấy. Cũng có nhìu khi, mình thấy Noo live ko tốt, do hôm đó Noo bị bệnh hoặc mất giọng, điều này rất dễ xảy ra với ca sĩ, mng du di một chút đc mà. Noo rất dễ thương, thương fans, chiều fans, lo lắng cho fans hết mức. Nếu bọn mình đi phòng trà mắc tiền, đi xa coi show, sẽ bị A la và lần sau không cho đi nữa, dù A rất mún đc mng đi cũng và ủng hộ, mỗi lần gặp dù mệt thế nào A cũng cười rất tươi nói chuyện với mng. Mình nghĩ ca sĩ cũng như mng thôi, cũng có lúc vui lúc buồn, có cảm xúc cá nhân, Noo ko thể vì người khác mà thay đổi cái tôi của mình đc, như vậy không công bằng. Thiết nghĩ mng nhận xét theo quan điểm chủ quan, ko có j phải bàn cãi, nhưng theo mình, hiểu và tiếp xúc nhiều, nhận xét sẽ khách quan và thực tế hơn. Có rất nhìu lí do khiến mình yêu thích và hâm mộ Noo, tất cả nhưng lí do trên chưa đủ, ắt hẳn còn rất nhìu. Lối sông giản dị, hiếu thảo, những nỗ lực, cố gắng của A đã làm mình cảm động rất nhìu. Hi vọng mng có thể xem xét khách quan và ủng hộ Noo nhé. Mình chỉ tâm sự để mấy bạn ko phải anti hiểu thôi, còn các bạn đã thực sự ko thích Noo thì mình biết dù có nói gì các bạn vẫn sẽ nói mình là fan cuồng bênh thần tượng.hihi.Thân ái !
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh   Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh - Page 2 Empty

Lời nhận xét thật lòng về noo phước thịnh
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» Hòa Mi tình tứ bên Noo Phước Thịnh
» Clip Noo Phước Thịnh - Cơn Bão 8 - yeah1tv
» Trailer 2!Idol Noo Phước Thịnh
» Giang hồ Noo đi đòi nợ (2! Idol Noo Phước Thịnh)
» CLIP Nỗi Nhớ Đầy Vơi (Noo Phước Thịnh ft Hồ Ngọc Hà)